Tối 8.12, Lý Nhã Kỳ xuất hiện trên hàng ghế VIP của Saigon Heat để cổ vũ trận chung kết thứ tư VBA 2020 diễn ra đầy kịch tính tại TP.HCM.
![Aln08376 1024x768 1](https://thegioitrenews.com/wp-content/uploads/2020/12/ALN08376-1024x768-1.jpg)
![Alx08221 1024x768 1](https://thegioitrenews.com/wp-content/uploads/2020/12/ALX08221-1024x768-1.jpg)
Hàng trăm CĐV đến nhà thi đấu VBA Arena để cổ vũ cho Saigon Heat. Trong trận này, Thang Long Warriors là chủ nhà. Dù vậy, việc VBA thi đấu tập trung ở TP.HCM giúp Saigon Heat đón lượng CĐV áp đảo.
![Aln08255 1024x768 1](https://thegioitrenews.com/wp-content/uploads/2020/12/ALN08255-1024x768-1.jpg)
![Alx08133 1024x768 1](https://thegioitrenews.com/wp-content/uploads/2020/12/ALX08133-1024x768-1.jpg)
Một tuần trước, Lý Nhã Kỳ gây chú ý khi ôm ngôi sao Việt kiều Christian Juzang của Saigon Heat và bật khóc trên truyền hình. Trong trận đấu tối 8.12, Juzang góp mặt trong đội hình xuất phát của Saigon Heat để đối đầu Thang Long Warriors. Hiếm khi nào Lý Nhã Kỳ lại diện style trẻ trung với áo phông Saigon Heat, chân váy tennis và kẹp tóc cực “teen”. Outfit này đã khiến khán đài phải trầm trồ trước vẻ đẹp “không tuổi” của “nữ hoàng thảm đỏ”.
![Aln08362 1024x768 1](https://thegioitrenews.com/wp-content/uploads/2020/12/ALN08362-1024x768-1.jpg)
![Alx08183 1024x768 1](https://thegioitrenews.com/wp-content/uploads/2020/12/ALX08183-1024x768-1.jpg)
![Alx08825 1024x768 1](https://thegioitrenews.com/wp-content/uploads/2020/12/ALX08825-1024x768-1.jpg)
Lý Nhã Kỳ đã cổ vũ hết mình cùng với diễn viên Xuân Nghị. Cả hai quen biết nhau khi cùng hợp tác trong phim Bí mật thiên đường do cựu Đại sứ Du lịch Việt đầu tư sản xuất. Hai diễn viên cùng chung “chiến tuyến” liên tục hò hét giúp nâng cao tinh thần Saigon Heat, đội đang nắm ưu thế ở loạt trận chung kết VBA 2020. Có lẽ nhờ các CTV quá máu lửa mà sự Saigon Heat giành chiến thắng 73-54 trước Thang Long Warriors, trở thành đội đầu tiên bảo vệ thành công ngôi vương VBA.
Cường Nguyễn